Đây là list dân số các nước trên núm giới mới nhất vào năm 2020. Danh sách này bao hàm cả các nước và vùng lãnh thổ phụ thuộc. Tài liệu dựa trên những ước tính dân số mới nhất của phối hợp Quốc. Cũng phụ thuộc vào dữ liệu này mà phối hợp Quốc cầu tính cả thế giới hiện nay có khoảng chừng 7.5 tỷ người.

Bạn đang xem: Quốc gia đông dân nhất thế giới


Số liệu dân sinh theo châu lục: Châu Á, Châu Âu, Châu Phi, Châu Úc,Bắc Mỹ, Mỹ Latinh và Caribbean

*
Bản đồ số lượng dân sinh theo quốc gia

Danh sách dân số những nước trên chũm giới

Danh sách này được sắp xếp theo đồ vật tự dân sốgiảm dần. Trượt ngang để xem khá đầy đủ dữ liệu trên điện thoại.


#Quốc gia(vùng lãnh thổ)Dân số(2020)Mật độdân số(Người/Km²)Di cưTỷ lệ sinhTuổi trung bìnhDân thị trấn (%)% cố giới
1Trung Quốc1,439,323,776153-348,3991.73861%18.47%
2Ấn Độ1,380,004,385464-532,6872.22835%17.70%
3Mỹ331,002,65136954,8061.83883%4.25%
4Indonesia273,523,615151-98,9552.33056%3.51%
5Pakistan220,892,340287-233,3793.62335%2.83%
6Brazil212,559,4172521,2001.73388%2.73%
7Nigeria206,139,589226-60,0005.41852%2.64%
8Bangladesh164,689,3831,265-369,5012.12839%2.11%
9Nga145,934,4629182,4561.84074%1.87%
10Mexico128,932,75366-60,0002.12984%1.65%
11Nhật Bản126,476,46134771,5601.44892%1.62%
12Ethiopia114,963,58811530,0004.31921%1.47%
13Philippines109,581,078368-67,1522.62647%1.41%
14Ai Cập102,334,404103-38,0333.32543%1.31%
15Việt Nam97,338,579314-80,0002.13238%1.25%
16CHDC Congo89,561,4034023,8616.01746%1.15%
17Thỗ Nhĩ Kỳ84,339,067110283,9222.13276%1.08%
18Iran83,992,94952-55,0002.23276%1.08%
19Đức83,783,942240543,8221.64676%1.07%
20Thái Lan69,799,97813719,4441.54051%0.90%
21Vương quốc Anh67,886,011281260,6501.84083%0.87%
22Pháp65,273,51111936,5271.94282%0.84%
23Italy60,461,826206148,9431.34769%0.78%
24Tanzania59,734,21867-40,0764.91837%0.77%
25Nam Phi59,308,69049145,4052.42867%0.76%
26Myanmar54,409,80083-163,3132.22931%0.70%
27Kenya53,771,29694-10,0003.52028%0.69%
28Hàn Quốc51,269,18552711,7311.14482%0.66%
29Colombia50,882,89146204,7961.83180%0.65%
30Tây Ban Nha46,754,7789440,0001.34580%0.60%
31Uganda45,741,007229168,6945.01726%0.59%
32Argentina45,195,774174,8002.33293%0.58%
33Algeria43,851,04418-10,0003.12973%0.56%
34Sudan43,849,26025-50,0004.42035%0.56%
35Ukraine43,733,7627510,0001.44169%0.56%
36Iraq40,222,493937,8343.72173%0.52%
37Afghanistan38,928,34660-62,9204.61825%0.50%
38Ba Lan37,846,611124-29,3951.44260%0.49%
39Canada37,742,1544242,0321.54181%0.48%
40Morocco36,910,56083-51,4192.43064%0.47%
41Saudi Arabia34,813,87116134,9792.33284%0.45%
42Uzbekistan33,469,20379-8,8632.42850%0.43%
43Peru32,971,8542699,0692.33179%0.42%
44Angola32,866,272266,4135.61767%0.42%
45Malaysia32,365,9999950,0002.03078%0.42%
46Mozambique31,255,43540-5,0004.91838%0.40%
47Ghana31,072,940137-10,0003.92257%0.40%
48Yemen29,825,96456-30,0003.82038%0.38%
49Nepal29,136,80820341,7101.92521%0.37%
50Venezuela28,435,94032-653,2492.330N.A.0.36%
51Madagascar27,691,01848-1,5004.12039%0.36%
52Cameroon26,545,86356-4,8004.61956%0.34%
53Côte d’Ivoire26,378,27483-8,0004.71951%0.34%
54Triều Tiên25,778,816214-5,4031.93563%0.33%
55Úc25,499,8843158,2461.83886%0.33%
56Niger24,206,644194,0007.01517%0.31%
57Đài Loan23,816,77567330,0011.24279%0.31%
58Sri Lanka21,413,249341-97,9862.23418%0.27%
59Burkina Faso20,903,27376-25,0005.21831%0.27%
60Mali20,250,83317-40,0005.91644%0.26%
61Romania19,237,69184-73,9991.64355%0.25%
62Malawi19,129,952203-16,0534.31818%0.25%
63Chile19,116,20126111,7081.73585%0.25%
64Kazakhstan18,776,7077-18,0002.83158%0.24%
65Zambia18,383,95525-8,0004.71845%0.24%
66Guatemala17,915,568167-9,2152.92352%0.23%
67Ecuador17,643,0547136,4002.42863%0.23%
68Syria17,500,65895-427,3912.82660%0.22%
69Hà Lan17,134,87250816,0001.74392%0.22%
70Senegal16,743,92787-20,0004.71949%0.21%
71Campuchia16,718,96595-30,0002.52624%0.21%
72Chad16,425,864132,0005.81723%0.21%
73Somalia15,893,22225-40,0006.11747%0.20%
74Zimbabwe14,862,92438-116,8583.61938%0.19%
75Guinea13,132,79553-4,0004.71839%0.17%
76Rwanda12,952,218525-9,0004.12018%0.17%
77Benin12,123,200108-2,0004.91948%0.16%
78Burundi11,890,7844632,0015.51714%0.15%
79Tunisia11,818,61976-4,0002.23370%0.15%
80Bolivia11,673,02111-9,5042.82669%0.15%
81Bỉ11,589,62338348,0001.74298%0.15%
82Haiti11,402,528414-35,0003.02457%0.15%
83Cuba11,326,616106-14,4001.64278%0.15%
84Nam Sudan11,193,72518-174,2004.71925%0.14%
85CH Dominican10,847,910225-30,0002.42885%0.14%
86CH Séc10,708,98113922,0111.64374%0.14%
87Hy Lạp10,423,05481-16,0001.34685%0.13%
88Jordan10,203,13411510,2202.82491%0.13%
89Bồ Đào Nha10,196,709111-6,0001.34666%0.13%
90Azerbaijan10,139,1771231,2002.13256%0.13%
91Thụy Điển10,099,2652540,0001.94188%0.13%
92Honduras9,904,60789-6,8002.52457%0.13%
93UAE9,890,40211840,0001.43386%0.13%
94Hungary9,660,3511076,0001.54372%0.12%
95Tajikistan9,537,64568-20,0003.62227%0.12%
96Belarus9,449,323478,7301.74079%0.12%
97Áo9,006,39810965,0001.54357%0.12%
98Papua New Guinea8,947,02420-8003.62213%0.11%
99Serbia8,737,3711004,0001.54256%0.11%
100Israel8,655,53540010,0003.03093%0.11%
101Thụy Sĩ8,654,62221952,0001.54374%0.11%
102Togo8,278,724152-2,0004.41943%0.11%
103Sierra Leone7,976,983111-4,2004.31943%0.10%
104Hong Kong7,496,9817,14029,3081.345N.A.0.10%
105Lào7,275,56032-14,7042.72436%0.09%
106Paraguay7,132,53818-16,5562.42662%0.09%
107Bulgaria6,948,44564-4,8001.64576%0.09%
108Libya6,871,2924-1,9992.32978%0.09%
109Lebanon6,825,445667-30,0122.13078%0.09%
110Nicaragua6,624,55455-21,2722.42657%0.08%
111Kyrgyzstan6,524,19534-4,0003.02636%0.08%
112El Salvador6,486,205313-40,5392.12873%0.08%
113Turkmenistan6,031,20013-5,0002.82753%0.08%
114Singapore5,850,3428,35827,0281.242N.A.0.08%
115Đan Mạch5,792,20213715,2001.84288%0.07%
116Phần Lan5,540,7201814,0001.54386%0.07%
117Congo5,518,08716-4,0004.51970%0.07%
118Slovakia5,459,6421141,4851.54154%0.07%
119NaUy5,421,2411528,0001.74083%0.07%
120Oman5,106,6261687,4002.93187%0.07%
121Nhà nước Palestine5,101,414847-10,5633.72180%0.07%
122Costa Rica5,094,1181004,2001.83380%0.07%
123Liberia5,057,68153-5,0004.41953%0.06%
124Ireland4,937,7867223,6041.83863%0.06%
125Trung Phi4,829,7678-40,0004.81843%0.06%
126New Zealand4,822,2331814,8811.93887%0.06%
127Mauritania4,649,65855,0004.62057%0.06%
128Panama4,314,7675811,2002.53068%0.06%
129Kuwait4,270,57124039,5202.137N.A.0.05%
130Croatia4,105,26773-8,0011.44458%0.05%
131Moldova4,033,963123-1,3871.33843%0.05%
132Georgia3,989,16757-10,0002.13858%0.05%
133Eritrea3,546,42135-39,8584.11963%0.05%
134Uruguay3,473,73020-3,0002.03696%0.04%
135Bosnia với Herzegovina3,280,81964-21,5851.34352%0.04%
136Mông Cổ3,278,2902-8522.92867%0.04%
137Armenia2,963,243104-4,9981.83563%0.04%
138Jamaica2,961,167273-11,3322.03155%0.04%
139Qatar2,881,05324840,0001.93296%0.04%
140Albania2,877,797105-14,0001.63663%0.04%
141Puerto Rico2,860,853323-97,9861.244N.A.0.04%
142Lithuania2,722,28943-32,7801.74571%0.03%
143Namibia2,540,9053-4,8063.42255%0.03%
144Gambia2,416,668239-3,0875.31859%0.03%
145Botswana2,351,62743,0002.92473%0.03%
146Gabon2,225,73493,2604.02387%0.03%
147Lesotho2,142,24971-10,0473.22431%0.03%
148Bắc Macedonia2,083,37483-1,0001.53959%0.03%
149Slovenia2,078,9381032,0001.64555%0.03%
150Guinea-Bissau1,968,00170-1,3994.51945%0.03%
151Latvia1,886,19830-14,8371.74469%0.02%
152Bahrain1,701,5752,23947,8002.03289%0.02%
153Guinea Xích đạo1,402,9855016,0004.62273%0.02%
154Trinidad với Tobago1,399,488273-8001.73652%0.02%
155Estonia1,326,535313,9111.64268%0.02%
156Timor-Leste1,318,44589-5,3854.12133%0.02%
157Mauritius1,271,76862601.43741%0.02%
158Síp1,207,3591315,0001.33767%0.02%
159Eswatini1,160,16467-8,3533.02130%0.01%
160Djibouti988,000439002.82779%0.01%
161Fiji896,44549-6,2022.82859%0.01%
162Réunion895,312358-1,2562.336100%0.01%
163Comoros869,601467-2,0004.22029%0.01%
164Guyana786,5524-6,0002.52727%0.01%
165Bhutan771,608203202.02846%0.01%
166QĐ Solomon686,88425-1,6004.42023%0.01%
167Macao649,33521,6455,0001.239N.A.0.01%
168Montenegro628,06647-4801.83968%0.01%
169Luxembourg625,9782429,7411.54088%0.01%
170Tây Sahara597,33925,5822.42887%0.01%
171Suriname586,6324-1,0002.42965%0.01%
172Cabo Verde555,987138-1,3422.32868%0.01%
173Maldives540,5441,80211,3701.93035%0.01%
174Malta441,5431,3809001.54393%0.01%
175Brunei437,4798301.83280%0.01%
176Guadeloupe400,124237-1,4402.244N.A.0.01%
177Belize397,628171,2002.32546%0.01%
178Bahamas393,244391,0001.83286%0.01%
179Martinique375,265354-9601.94792%0.00%
180Iceland341,24333801.83794%0.00%
181Vanuatu307,145251203.82124%0.00%
182Guianathuộc Pháp298,68241,2003.42587%0.00%
183Barbados287,375668-791.64031%0.00%
184New Caledonia285,498165022.03472%0.00%
185Polynesiathuộc Pháp280,90877-1,0002.03464%0.00%
186Mayotte272,81572803.72046%0.00%
187Sao Tome cùng Principe219,159228-1,6804.41974%0.00%
188Samoa198,41470-2,8033.92218%0.00%
189Saint Lucia183,62730101.43419%0.00%
190QĐ Channel173,8639151,3511.54330%0.00%
191Guam168,775313-5062.33195%0.00%
192Curaçao164,0933705151.84289%0.00%
193Kiribati119,449147-8003.62357%0.00%
194Micronesia115,023164-6003.12421%0.00%
195Grenada112,523331-2002.13235%0.00%
196St. Vincent và Grenadines110,940284-2001.93353%0.00%
197Aruba106,7665932011.94144%0.00%
198Tonga105,695147-8003.62224%0.00%
199QĐ Virgin trực thuộc Mỹ104,425298-4512.04396%0.00%
200Seychelles98,347214-2002.53456%0.00%
201Antigua cùng Barbuda97,92922302.03426%0.00%
202Đảo Man85,033149N.A.N.A.53%0.00%
203Andorra77,265164N.A.N.A.88%0.00%
204Dominica71,98696N.A.N.A.74%0.00%
205QĐ Cayman65,722274N.A.N.A.97%0.00%
206Bermuda62,2781,246N.A.N.A.97%0.00%
207QĐ Marshall59,190329N.A.N.A.70%0.00%
208QĐ Bắc Mariana57,559125N.A.N.A.88%0.00%
209Greenland56,7700N.A.N.A.87%0.00%
210American Samoa55,191276N.A.N.A.88%0.00%
211Saint Kitts với Nevis53,199205N.A.N.A.33%0.00%
212QĐ Faeroe48,86335N.A.N.A.43%0.00%
213Sint Maarten42,8761,261N.A.N.A.96%0.00%
214Monaco39,24226,337N.A.N.A.N.A.0.00%
215Turks cùng Caicos38,71741N.A.N.A.89%0.00%
216Saint Martin38,666730N.A.N.A.0%0.00%
217Liechtenstein38,128238N.A.N.A.

Xem thêm: Hãy Giải Thích Nhan Đề Chiếc Lược Ngà (8 Mẫu), Ý Nghĩa Nhan Đề Chiếc Lược Ngà (8 Mẫu)

15%0.00%
218San Marino33,931566N.A.N.A.97%0.00%
219Gibraltar33,6913,369N.A.N.A.N.A.0.00%
220QĐ Virgin trực thuộc Anh30,231202N.A.N.A.52%0.00%
221Caribe thuộc Hà Lan26,22380N.A.N.A.75%0.00%
222Palau18,09439N.A.N.A.N.A.0.00%
223QĐ Cook17,56473N.A.N.A.75%0.00%
224Anguilla15,003167N.A.N.A.N.A.0.00%
225Tuvalu11,792393N.A.N.A.62%0.00%
226Wallis và Futuna11,23980N.A.N.A.0%0.00%
227Nauru10,824541N.A.N.A.N.A.0.00%
228Saint Barthelemy9,877470N.A.N.A.0%0.00%
229Saint Helena6,07716N.A.N.A.27%0.00%
230Saint Pierre cùng Miquelon5,79425N.A.N.A.100%0.00%
231Montserrat4,99250N.A.N.A.10%0.00%
232QĐ Falkland3,4800N.A.N.A.66%0.00%
233Niue1,6266N.A.N.A.46%0.00%
234Tokelau1,357136N.A.N.A.0%0.00%
235Thành Vatican8012,003N.A.N.A.N.A.0.00%